Tuesday , February 27 2024
Iza Calzado Lovi Poe Maja Salvador Sanya Lopez Jodi Sta Maria

Iza, Lovi, Maja, Sanya, at Jodi pukpukan sa 35th Star Awards for Television

RATED R
ni Rommel Gonzales

PANININGNINGIN muli ng The Philippine Movie Press Club, Inc.(PMPC) ang selebrasyon ng Star Awards For Television sa ika-35 edisyon nito sa pamamagitan ng face-to-face awarding na gaganapin sa Enero 28, 2023, 6:00 p.m., sa Winford Manila Resort and Casino sa Sta. Cruz, Manila.

Pararangalan ang dating aktres at veteran TV host na si Connie Angeles ng Ading Fernando Lifetime Achievement Award. Igagawad naman kay Senador Raffy Tulfo ang Excellence in Broadcasting Lifetime Achievement Award. 

Kikilalanin din ang lakas ng tambalan nina Donny Pangilinan at Belle Mariano (He’s Into Her, Season 1/A2Z) pati na rin nina Kelvin Miranda at Mikee Quintos (The Lost Recipe/GMA 7) para sa German Moreno Power Tandem of the Year.

Ang 35th Star Awards For Television ay sama-samang binuo ng mga officer at members ng PMPC sa pangunguna ng Pangulo nitong si Fernan de Guzman

Katuwang ng PMPC sa gaganaping awards night ang JAMSAP Entertainment Corporation nina Jojo Flores at Maricar Moina. Sa ilalim ito ng direksiyon ni Frank Lloyd Mamaril.

Narito ang kompletong listahan ng official nominees para sa 35th Star Awards For Television:

BEST TV STATION

A2Z

CNN PHILIPPINES

GMA 7

GTV

IBC 13

NET25

PTV 4

TV5

UNTV 37

BEST PRIMETIME TV SERIES

*Ang Iyo Ay Akin (A2Z)

*First Yaya (GMA 7)

*FPJ’s Ang Probinsyano (A2Z/TV5)

*Huwag Kang Mangamba (A2Z/TV5)

*Init Sa Magdamag (A2Z/TV5)

*La Vida Lena (A2Z)

*Niña Niño (TV5)

*Owe My Love (GMA 7)

*Paano Ang Pangako? (TV5)

BEST DAYTIME DRAMA SERIES

*Ang Dalawang Ikaw (GMA 7)

*Babawiin Ko Ang Lahat (GMA 7)

*Bagong Umaga (A2Z)

*Bilangin ang Bituin Sa Langit (GMA 7)

*Primadonnas ( GMA 7)

BEST DRAMA MINI SERIES

*Agimat ng Agila (GMA 7)

*Ang Daigdig Ko’y Ikaw (Net 25)

*GenZ (TV 5)

*He’s Into Her (A2Z)

*I Can See You: High-Rise (GMA 7)

*I Can See You: Love on the Balcony (GMA 7)

*I Can See You: The Lookout (GMA 7)

*I Can See You: Truly. Madly (GMA 7)

BEST DRAMA ANTHOLOGY

*Magpakailanman (GMA 7)

*Tadhana (GMA 7)

*Wagas (GTV)

BEST DRAMA ACTRESS

*Erich Gonzales (La Vida Lena/ A2Z)

*Heaven Peralejo (Bagong Umaga/A2Z)

*Iza Calzado (Ang Sa Iyo Ay Akin/TV5, A2Z)

*Jodi Sta Maria (Ang Sa Iyo Ay Akin/TV5, A2Z)

*Lovi Poe (Owe My Love/GMA 7)

*Maja Salvador (Nina Nino/TV5)

*Sanya Lopez (My First Yaya/GMA 7)

*Yam Concepcion (Init Sa Magdamag/A2Z)

BEST DRAMA ACTOR

*Carlo Aquino (La Vida Lena/A2Z)

*Coco Martin (FPJ’s Ang Probinsyano/A2Z, TV5)

*Gabby Concepcion (First Yaya/GMA 7)

*Gerald Anderson (Init Sa Magdamag/A2Z, TV5)

*JC de Vera (La Vida Lena/A2Z, TV5)

*Kelvin Miranda (The Lost Recipe/GMA 7)

*Noel Comia Jr. (Nina Nino/TV5)

*Sam Milby (Ang Sa Iyo Ay Akin/TV5, A2Z))

*JM de Guzman -Init Sa Magdamag (A2Z,TV5)

BEST DRAMA SUPPORTING ACTRESS

*Agot Isidro (La Vida Lena/TV 5, A2Z)

*Alexa Ilacad (Init Sa Magdamag/A2Z, TV 5)

*Carmina Villarroel (Babawiin Ang Lahat/GMA 7)

*Eula Valdes (Huwag Kang Mangamba/TV5, A2Z)

*Janice de Belen (La Vida Lena /TV5, A2Z)

*Lorna Tolentino (FPJ’s Ang Probinsyano/A2Z, TV 5)

*Maricel Soriano (Ang Sa Iyo Ay Akin/A2Z, TV 5)

*Pilar Pilapil (My First Yaya/GMA 7)

*Sylvia Sanchez (Huwag Kang Mangamba/A2Z, TV 5)

*Winwyn Marquez (Owe My Love/ GMA 7 )

BEST DRAMA SUPPORTING ACTOR

*Enchong Dee (Huwag Kang Mangamba/A2Z, TV 5)

*Gardo Versoza (My First Yaya/ GMA 7)

*Jaime Fabregas (FPJ’s Ang Probinsyano/A2Z, TV5)

*John Arcilla (Ang Probinsyano/A2Z, TV5)

*John Estrada (Babawiin Ang Lahat/GMA 7)

*Kristoffer Martin (Babawiin Ang Lahat/GMA 7)

*Michael de Mesa (FPJ’s Ang Probinsyano/A2Z, TV5)

*Raymart Santiago (FPJ’s Ang Probinsyano/A2Z, TV5)

*Raymond Bagatsing (La Vida Lena/TV 5, A2Z)

*Richard Gutierrez (FPJ’s Ang Probinsyano/A2Z, TV5)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTRESS

*Bianca Umali (Sayaw Ng Buhay/Magpakailanman/GMA 7)

*Jennylyn Mercado (Sa Kamay ng Fake Healer/Magpakailanman/GMA 7)

*Kim Chiu (Pansit/MMK/A2Z)

*Kyline Alcantara (Rape Victim Ikinulong/Magpakailanman/GMA 7)

*Jaclyn Jose (Bekiry/Tadhana/GMA)

*Jane de Leon (Doctor Hero/MMK) (A2Z)

*Gelli de Belen (Beast Friend/Tadhana/GMA 7)

BEST SINGLE PERFORMANCE BY AN ACTOR

*Arjo Atayde (Doctor Hero/Maalaala Mo Kaya /A2Z, TV5)

*Francis Magundayao (Bible/Maalaala Mo Kaya/A2Z)

*Joshua Garcia (Life’s Sketch/Maalaala Mo Kaya/A2Z)

*Mark Herras (I Married My Rapist Husband/Magpakailanman/GMA 7)

*Martin del Rosario (The Lockdown Wife/Magpakailanman/GMA 7)

*Nash Aguas (Bible/Maalaala Mo Kaya/A2Z)

*Nonie Buencamino- (Life’s Sketch/ Maalaala Mo Kaya/A2Z, TV 5)

*Royce Cabrera (Masahista For Hire/Magpakailanman/GMA 7)

BEST NEW MALE TV PERSONALITY

*Benedict Ramos (My Fantastic Pag-ibig: Ghosted/GTV)

*Dave Duque (My Fantastic Pag-ibig: Invisiboi/GTV)

*Elijah Canlas (Paano ang Pasko? /TV5)

*John Vic Guzman (Owe My Love /GMA 7)

*Kaloy Tingcungco (My Fantastic Pag-ibig: The Lucky One/GTV)

*L.A. Santos (Ang Sa Iyo Ay Akin/ A2Z, TV 5)

*Renshie de Guzman (Huwag Kang Mangamba/A2Z, TV 5)

*Ricci Rivero (Gen Z/TV5)

*Sandro Muhlach (All Out Sundays/GMA 7)

*Shido Roxas (Mr. Right/Wish Ko Lang/ GMA 7)

BEST NEW FEMALE TV PERSONALITY

*Claire Castro (The Lost Recipe/GTV)

*Anna Mabasa-Muhlach (Ang Daigdig Ko’y Ikaw/Net25)

*Emma Tiglao (Mata Ng Agila/Net25)

*Catriona Gray (Sunday Noontime Live/TV5)

*Hasna Cabral (La Vida Lena/A2Z, TV5)

*Pamela Prinster (All Out Sundays/GMA 7)

*Elle Villanueva (My Fantastic Pag-ibig: Invisiboi/GTV)

*Yesh Burce (The Lost Recipe/GTV)

*Ella Cristofani (My Fantastic Pag-ibig: Ghosted/GTV)

*Margaux Montana (Huwag Kang Mangamba/A2Z, TV5)

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM

*Healing Galing (UNTV)

*Imbestigador (GMA 7)

*Laging Handa Public Briefing (PTV 4)

*Wish Ko Lang (GMA 7)

BEST PUBLIC SERVICE PROGRAM HOST

*Edinell Calvario (Healing Galing/UNTV 37)

*Martin Andanar and Rocky Ignacio (Laging Handa Public Hearing/PTV 4)

*Mike Enriquez (Imbestigador/GMA 7)

*Vicky Morales (Wish Ko Lang/GMA 7)

BEST COMEDY SHOW

*Daddy’s Gurl (GMA 7)

*Kesaya Saya! (Net 25)

*Pepito Manaloto (GMA 7)

*Oh My Dad (TV 5)

BEST COMEDY ACTOR

*Betong Sumaya (Bubble Gang/GMA 7)

*Boy 2 Quizon (Bubble Gang/GMA 7)

*Ian Veneracion (Oh My Dad/ TV 5)

*Michael V (Pepito Manaloto/GMA 7)

*Paolo Contis (Bubble Gang/GMA 7)

*Robin Padilla (Kesaya Saya!/Net 25)

*Sef Cadayona (Bubble Gang/GMA 7)

*Vic Sotto (Daddy’s Gurl/GMA 7)

BEST COMEDY ACTRESS

*Boobsie (Kesaya Saya!/Net 25)

*Chariz Solomon (Bubble Gang/GMA 7)

*Manilyn Reynes (Pepito Manaloto/GMA 7)

*Nova Villa (Pepito Manaloto/GMA 7)

*Pilita Corales (Kesaya Saya!/Net 25)

*Sue Ramirez (Oh My Dad/TV5)

*Valeen Montenegro (Bubble Gang/GMA 7)

*Vina Morales (Kesaya Saya!/Net 25)

BEST HORROR/FANTASY PROGRAM

*Daig Kayo Ng Lola Ko (GMA 7)

*My Fantastic Pag-ibig (GTV)

BEST MUSICAL VARIETY SHOW

*Himig Ng Lahi (Net 25)

*Letters and Music (Net 25)

*Sunday Noontime Live (TV 5)

*Young Once Upon A Time (Net 25)

BEST VARIETY SHOW

*All-Out Sundays (GMA 7)

*Happy Time (Net 25)

*It’s Showtime (A2Z, TV5)

*LOL (TV5)

*The Boobay and Tekla Show (GMA 7)

*Wowowin (GMA 7)

BEST FEMALE TV HOST

*Alex Gonzaga (LOL/TV5)

*Amy Perez (It’s Showtime/A2Z, TV5)

*Julie Anne San Jose (All-Out Sundays/GMA 7)

*Karylle (It’s Showtime/A2Z, TV5)

*Kim Chiu (It’s Showtime/A2Z, TV5)

*Kitkat (Happy Time/Net 25)

*Maine Mendoza (Eat Bulaga/GMA 7)

*Regine Velasquez (ASAP Natin ‘To/A2Z, TV5)

BEST MALE TV HOST

*Billy Crawford (LOL/TV5)

*Gary Valenciano (ASAP Natin ‘To/A2Z, TV5)

*Jose Manalo (Eat Bulaga/GMA 7)

*Luis Manzano (ASAP Natin’To/A2Z, TV5) 

*Martin Nievera (ASAP Natin ‘To/A2Z, TV5)

*Paolo Ballesteros (Eat Bulaga/GMA 7)

*Piolo Pascual (Sunday Noontime Live /TV 5)

*Robi Domingo (ASAP Natin ‘To/A2Z, TV5)

*Vice Ganda (It’s Showtime/A2Z, TV5)

BEST EDUCATIONAL PROGRAM

*Aha (GMA 7 )

*Born To Be Wild (GMA 7)

*Farm To Table (GTV)

*Med Talk, Health Talk (CNN Philippines)

*Pinas Sarap (GMA News TV)

*Unlad: Kaagapay Sa Buhay (Net 25)

BEST EDUCATIONAL PROGRAM HOST

*Drew Arellano (Aha/GMA 7)

*Dr. Dreddie Gomez (Med Talk, Health Talk/CNN Philippines)

*Dr. Ferdie Recio and Dr. Nielsen Donato (Born To Be Wild/GMA 7)

*JR Royol (Farm To Table/GTV)

*Kara David (Pinas Sarap/GTV)

*Robin Padilla (Unlad/Net 25)

BEST CELEBRITY TALK SHOW

Helen’s Kitchen (TV5)

Magandang Buhay (A2Z, TV5)

Mars Pa More (GMA 7)

Moments (NET 25)

Profile (CNN Philippines)

Sarap ‘Di Ba? (GMA 7)

BEST CELEBRITY TALK SHOW HOST

*Camille Prats, Iya Villania (Mars Pa More/GMA 7)

*Carmina Villarroel, Cassy Legaspi, Mavy Legaspi (Sarap ‘Di Ba?/GMA 7)

*Gladys Reyes (Moments/Net 25)

*Helen Gamboa (Helen’s Kitchen/TV5)

*Jolina Magdangal, Karla Estrada, Melai Cantiveros (Magandang Buhay/A2Z, TV 5)

BEST DOCUMENTARY PROGRAM

*Brigada (GTV)

*CNN Philippines Presents (CNN Philippines)

*I -Witness (GMA 7)

*Reporter’s Notebook (GMA 7)

*The Atom Araullo Special (GMA 7)

*Tunay Na Buhay (GMA 7) 

BEST DOCUMENTARY PROGRAM HOST

*Atom Araullo (The Atom Araullo Special/GMA 7)

*Kara David (Brigada/GTV)

*Maki Pulido, Jun Veneracion (Reporter’s Notebook/GMA 7)

*Pia Arcanghel (Tunay Na Buhay/GMA 7)

*Pinky Webb (CNN Philippines Presents) (CNN Philippines)

*Raffy Tima, Howie Severino, Atom Araullo, Kara David, Sandra Aguinaldo (I-Witness/GMA 7)

BEST MAGAZINE SHOW

*Good News Kasama Si Vicky Morales (GTV)

*I Juander (GTV)

*Kapuso Mo, Jessica Soho (GMA 7)

*Rated Korina (TV 5)

BEST MAGAZINE SHOW HOST

*Jessica Soho (Kapuso Mo Jessica Soho/GMA 7)

*Korina Sanchez-Roxas (Rated Korina/TV5)

*Susan Enriquez and Cesar Apolinario (I Juander/GTV)

*Vicky Morales,Bea Binene,Love Anover, Maey Bautista, Jay Arcilla (Good News Kasama Si Vicky Morales/GTV)

BEST NEWS PROGRAM

*24 Oras (GMA 7)

*Balitaan (CNN Philippines)

*Balitanghali (GTV)

*Frontline Pilipinas (TV5)

*PTV News Tonight (PTV 4)

*Saksi (GMA 7)

*State Of The Nation (GTV)

BEST MALE NEWSCASTER

*Aljo Bendijo (Sentro Balita / PTV 4)

*Arnold Clavio (Saksi/GMA 7)

*Atom Araullo (State of the Nation) (GTV)

*Ivan Mayrina (24 Oras Weekend/GMA 7) 

*Joee Guilas (PTV News Tonight/PTV 4)

*Raffy Tima (Balitanghali/GTV)

*Vic Lima (Mata ng Agila/Net 25)

BEST FEMALE NEWSCASTER

*Connie Sison (Balintanghali/GTV)

*Cheryl Cosim ( Frontline Pilipinas/TV 5)

*Jessica Soho (State Of The Nation/GTV)

*Pia Arcanghel (24 Oras Weekend/GMA 7) 

*Pia Hontiveros (News Night/CNN Philippines)

*Pinky Webb (Balitaan/CNN Philippines)

*Vicky Morales (24 Oras/GMA 7)

BEST MORNING SHOW

*Good Morning Kuya (UNTV 37)

*Pambansang Almusal (Net 25)

*Rise and Shine Pilipinas (PTV 4)

*Unang Hirit (GMA 7)

BEST MORNING SHOW HOST

•Arnold Clavio, Connie Sison, Susan Enriquez, Nathaniel Cruz, Lyn Ching-Pascual, Suzie Entrata- Abrera, Ivan Mayrina, Lhar Santiago, Mariz Umali, Love Anover (Unang Hirit/GMA 7)

*Daniel Razon, Angela Lagunzad, Angelo ‘Diego’ Castro III, Rheena Villamor, Barba-Cabodil-De Vera, Dr. Joseph Lee and Dr. Bong Santiago (Good Morning Kuya/UNTV 37)

*Dianne Querrer, Gab Bayan, Audrey Gorriveta (Rise and Shine/PTV 4)

*Earlo Bringas, Phoebe Publico, Kristel Fesalbon, Genesis Gomez, Wej Cudiamat (Pambansang Almusal/Net 25)

BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAM

*CNN’s Sport’s Desk (CNN Philippines) 

*In Exchange with Rico Hizon (CNN Philippines) 

*On The Record (CNN Philippines)

*Open For Business (Net 25)

*Politics As Usual (CNN)

*Sa Ganang Mamamayan (Net 25)

*The Source (CNN Philippines)

BEST PUBLIC AFFAIRS PROGRAM HOST

*Andrei Felix (CNN’s Sport’s Desk/CNN Philippines)

*Pinky Webb (The Source/CNN Philippines)

*Rodante Marcoleta, Gen Subardiaga (Sa Ganang Mamamayan/Net 25)

*Ruth Cabal (On The Record/CNN Philippines)

*Pia Hontiveros (Politics As Usual/CNN Philippines)

*Caesar Vallejos(Open For Business/Net 25)

*Rico Hizon (In Exchange with Rico Hizon/CNN Philippines) 

BEST LIFESTYLE SHOW

Glow Up (GTV)

Loving What You Do (GTV)

Taste Buddies (GTV)

BEST LIFESTYLE SHOW HOST

*Dianne Medina (Loving What You Do/GTV)

*Solenn Heussaff,Gil Cuerva (Taste Buddies/GTV)

*Winwyn Marquez, Thia Thomalla, Michelle Dee (Glow Up/GTV)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM

Sing-Galing (TV5)

Tagisan Ng Galing (Net 25)

The Clash (GMA 7)

BEST TALENT SEARCH PROGRAM HOST

*Imelda Papin, Marco Sison, Vina Morales, Marcelito Pomoy(Tagisan ng Galing/Net 25)

*Julie Anne San Jose, Rayver Cruz (The Clash/GMA 7)

*Randy Santiago, K Brosas, Donita Nose (Sing-Galing/TV5)

BEST CHILDREN SHOW

Anong Say Nyo? (Net 25)

Artime (Net 25)

Be Brighter (Net 25)

Kid Kwento (Net 25)

Talents Academy ( IBC 13)

BEST CHILDREN SHOW HOST

*Anastacia Paronda, Candice Ayesha Paronda,Madisen Go, Gracelle Joace Jimenez, Sedrick Ganolon (Talents Academy/IBC 13)

*Sally Lopez (Be Brighter/Net 25)

*Dj Albert (Anong Say Nyo?) (Net 25)

*Sally Lopez (Kid Kwento/Net 25)

BEST DOCUMENTARY SPECIAL

Mukha ng Pandemya (PTV 4)

Paalam PNoy (CNN Philippines)

About Rommel Gonzales

Check Also

Sylvia Sanchez Lorna Tolentino

Sylvia hataw ang tandem kay LT, Nathan Studios mas magiging aktibo ngayong taon

ALAM MO NA!ni Nonie Nicasio MAGIGING abalang-abala ngayong taon ang premyadong aktres na si Sylvia …

David Pomeranz When Magic Hurts

David Pomeranz ipinagkatiwala kantang Got to Believe in Magic sa pelikulang When Magic Hurts

I-FLEXni Jun Nardo PUMAYAG ang foreign singer na si David Pomeranz na gamitin ang kanta niyang Got To …

Blind Item, Man Woman Fighting

Actress-host wa na epek ang pamba-blackmail na magpapakamatay kay poging BF

I-FLEXni Jun Nardo ON and off ang relasyon ng showbiz couple na ang babae ay …

Blind Item, Gay Lovers, matinee idol, male star

Batikang showbiz gay nalansi ni poging kontesero na make-up artist din pala

ni Ed de Leon MINSAN talaga ano man ang talino ng matsing, nau-unggoy pa rin. …

Vilma Santos

Ate Vi sa fans — Hindi ako magsasawang bigyan ng priority ang kanilang kasiyahan

HATAWANni Ed de Leon ANO nga ba ang halaga ng isang acting award? Bigyan ka …