Saturday , June 22 2024
Blumen, kampeon sa SLP 5th Anniversary Swim
KASAMA ni Swim League Philippines President Fred Galang sa larawan ang mga swimmers mula sa Swim Masters Philippines Swim Team na sina Lance Gadriel Lopez, MOST OUTSTANDING SWIMMER CLASS B DIVISION (17-18 yrs old) at Elaine Drixie Manahan MOST OUTSTANDING SWIMMER CLASS C DIVISION (8 yrs old) sa ginanap na SLP 5th Anniversary Swim sa Muntinlupa Aquatic Center noong June 24-25, 2023.

Blumen, kampeon sa SLP 5th Anniversary Swim

TINANGHAL na overall team champion ang Blumen Swim Team sa katatapos na 5th Anniversary Swimming Championship ng Swim League Philippines (SLP) kamakailan sa Olympic-size Muntinlupa Aquatics Center sa Muntinlupa City.

Nanguna ang mga batang swimmers ng Blumen sa tatlong kategorya na A,B at C para tampukan ang torneo na nilahukan ng 56 swimming clubs-member mula sa buong bansa, sa pagtataguyod ng Allied Pharmaceutical’s Symdex-D, Phillius Realty at suporta ni  SLP Chairman Emeritus, Senator Manny Pacquiao.

Pumangalawa ang One Bulacan Swimming Federation, kasunod ang Sharpeedo Swim Team at kinumpleto ang Top 7 team ng Splahers Swim Club, Galleon Tankers Philippines, Aquathlete Swim Team, at Cavite Blue Wahoo Swimming Club.

Kabuuang 608 Swimmers ang nakiisa sa torneo kabilang ang hiwalay na kategorya para sa mga miyembro ng LGBTQ,  Masters Category at Special Category sa Para swimmers,  Indegenous People ( Badjao, Aeta at Tausug) sa initiatibo ng programang Drown Free Philippines ng SLP.

“Masayang-masaya po kami at sa nakalipas na limang taon at patuloy po ang ating programa para palakasin ang swimming sa grassroots level. Marami na rin po tayong mga batang swimmers na umangat at ngayon ay nasa Philippine team na tula dnina Jasmine Mojdeh at Heather White. Nagpapasalamat po kami sa alhat ng ating partners, sponsors at mga tumulong tulad ni PSI Secretary-General Rep. Eric Buhain,” pahayag ni SLP president Fred Atienza.

Nagong bahagi rin ng programa ang Solid Swimming Coaches Association of the Philippines (SSCAP), The Central Northern Luzon CAR Swimming Coaches Association (CNLCSCA), The Swimming Federation, Philippine Life Saving, Green Earth Movement, TVC Channel 8, Bombo Radyo, Swim Meet Results, Sports Lockdown, at philswimming.com., Neptune Actives, Decathlon, Splash and Dash, FINIS Philippines, Go Swim, Amanzi, Klean Athlete, Mad Wave Philippines, Yingfa Pilipinas, TYR Philippines, Langoy Pilipinas, Divine Works, Jamila Aerhetics, Behrouz Persian Cuisine  at Batangas 1st District Rep. Eric Buhain.

Tinanghal na Most Valuable Swimmers na may highest FINA points sina (boys), Eric Umali, Kevin Arguzon, Gerald Esquivel,  Francis Luke Ebcas, Matthew Dasig, Ssg. Gil Martin Gonzales, Pvt. Joshua Junsay, John Xavier Salinel, Che Doronila Jr., AT Andrei Masipag, habang MVS sa girls class sina Mia Isabella Lee, Sayjel Tan, Shinloah San Diego, Renavive Rontessa Subida, Claire Briana Lim, Joana Claren De Jesus, Anisha Eunice Caluya, Juhna Victoria Caguimbal, Samantha Mae Paredes, at Karylle Abigail Duquez.

Kinilala namang Most Outstanding Swimmers (Division A) sina Ignacio Avellanosa, Jose Vicente JV Paguntalan, Arc Renzy Valdez, Mohammad Behrouz Mojdeh, Gerald Esquivel, Eric Umali, Kevin Arguzon, Severina Magat, Iana Frances Gonzales, Jordane Porsche Gonzales, Claine Briana Lim, Deina Randelle Arcilla, Renavive Rontessa Subida, at Sayjel Tan.

Nanguna sa Division B sina  Vin Derrick Ricohermoso, Fritz Gabrielle Espero, Caleb Pablo Shean, Neji Jamir Trinanes, Jhan Raphael Viernes, Manuel Jhefzier Zach Dela Fuente, Amadeus Leon Rivera, Lance Gadriel Lopez, Yllise Nayumi Joi Adrales, Feliz Mae Gajo, Loren G. Matienzo, Jillian Celine Natividad, Yna Naoime Magpantay, Raelee Claryz Encarnacion, Ma. Angela Mojica, Mikaela Ruth Crystal, at Euleah Daphne Balili.

Tampok sa Division C sina Eli O Navarro, Enzo Gabito, Drake Gutierrez, Elijah Ardic Olandez, Reynaldo Theodore Espineli, Carl Henry Guirigay, Earl Roi Legaspi, Kevin Jay Vidal, Pvt. Joshua Junsay, Ssg. Gil Martin Gonzales, Ssg. Marjun Purugganan, Amity Faith Cardenas, Elaine Drixie Manahan, Krissana Georgia Eugenio, Chloe D. Baguio, Jadea Madene Lindsey, Elizabeth Jewel Reyes, Karyn Abriana Duquez, Sofi Louise Dela Torre, Francesca Rae Musni, at Samantha Mae Paderes.

Angat naman sa Division D sina  Dan Marcus Cabungcal, Elijah Fallet, Rod Warren Alcanar, Julian Rivera, Manuel Vincent Nuyana, Martin Bayot, Colin James Salcedo, Lorenzo Hidalgo, Noah Miguel Fernandez, Jude Edzel Panchez, Seth Raci Mapacpac, Pio Carlos Dimapolis, Jan Luis Miranda, Luiz Emmanuel Biscocho, Johan Sebastian Balaois,  Miguel Junade Naz Villejo, Noah Castro, Lorenzo Hidalgo, Stephen Bennet Balido, Bella Udtuhan, Amara Charley Azucena, Elyssa Fallet, Terrence Jade Rojales, Sathia Salazar, Dianele Allego, Gabrielle Bautista, Devonne Molina, Irish Vhirl Solitario, Zoey De Castro, Phearl Ucary Sevilla, Tanya Wilmore, Martina Caballero, Ionah Marie Brandes, Samantha Grace Polidario, Julia Alexandria Rodriguez, Michaela Caballero, Elise Sheri Fidel, Priya Gan, Ellarie Loureynn Salvador, Rheena Maris Lim,  at Venus Antolin. (HENRY VARGAS)

About Henry Vargas

Check Also

Samuel Pabonita Pasay Police

POGO sa Pasay, krimen walisin — Pasay cop

INAMIN ni Pasay City Chief of Police Col. Samuel Pabonita, malaking bagay para sa seguridad …

3,000 Caviteños Cayetano DSWD

3,000 Caviteños nagpasalamat sa suporta mula sa mag-utol na Cayetano at DSWD

PINAIGTING ng mga tanggapan nina Senador Alan Peter at Pia Cayetano ang kanilang pagbisita sa …

062124 Hataw Frontpage

Indigenous gas dev’t bedrock ng PH sa kinabukasan ng enerhiya — Prime Energy exec

TAHASANG sinabi ng isang executive officer ng Prime Energy Resources Development (Prime Energy) na hindi …

062124 Hataw Frontpage

2 medyas na puno ng dolyares nawalis sa NAIA3

HATAW News Team TINATAYANG P1.1 milyon ang halaga ng mga dolyares na nadiskubre sa dalawang …

MV Tutor

OWWA tiniyak Pinoy seafarers ng MV Tutor pinaghahanap

TINIYAK ng Overseas Workers Welfare Administration (OWWA) na patuloy silang nakikipag-ugnayan sa iba’t ibang ahensiya …